

TANZANIA PARENTS ASSOCIATION

Phone No.2502891/Fax 2502454

Web: www.metahighschool.sc.tz

Email: metahighschool@yahoo.com



Meta Secondary School,
P. O. Box 227,
MBEYA.

Our Ref JW/SSM/S.231/

Mob: 0762 481 771/ 0758 347 423 /0754 014 907/ 0713 659 124

Mzazi/Mlezi wa.....

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA TANO **SHULE YA SEKONDARI META MWAKA 2017/2018**

Nachukua nafasi hii kukujulisha kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha Tano mkondo, shule itafunguliwa tarehe 05/06/2017 Naomba uzingatie maelekezo yafuatayo:-

1.0 (i) **MALIPO YA ADA NA MICHANGO**

MUHULA I: (Julai– Novemba 2017)	KUTWA	BWENI
(a) Fomu ya kujiunga.....	15,000/=	15,000/=
(b) Mahafali	30,000/=	30,000/=
(c) Fedha ya Tahadhari	40,000/=	40,000/=
(d) Ujenzi	50,000/=	50,000/=
(e) Kompyuta	25,000/=	25,000/=
(f) Nembo 1 na kitambulisho 1	7,500/=	7,500/=
(g) Ada ya shule	400,000/=	400,000/=
(h) Ada ya Hosteli	-	400,000/=
(i) Kukodi godoro kwa mwaka.....	-	15,000/=
(j) Kemikali na vifaa vya maabara kwa vitendo (kwa wanafunzi wa Sayansi)	75,000/=	75,000/=
Wanafunzi wa Sayansi	642,500/=	1,057,500/=
Wanafunzi wasio wa Sayansi	567,500/=	982,500/=

MUHULA II: (January – Mei – 2017)	KUTWA	BWENI
(a) Ada ya shule	350,000/=	350,000/=
(b) Ada ya Hosteli	-	400,000/=
(c) Kompyuta	25,000/=	25,000/=
(d) Kemikali na vifaa vya maabara kwa vitendo (kwa wanafunzi wa Sayansi)	75,000/=	75,000/=
(e) Crash Program (masomo ya jioni)	30,000/=	30,000/=
Wanafunzi wa Sayansi	480,000/=	880,000/=
Wanafunzi wasio wa Sayansi	405,000/=	805,000/=

JINSI YA KULIPA KWA AWAMU NNE

Mwezi		Julai 2017	Oktoba 2017	Januari 2018	April 2018	Jumla
Wanafunzi wa Sayansi	Bweni	887,500/=	200,000/=	695,000/=	155,000/=	1,937,500/=
	Kutwa	477,000/=	200,000/=	295,000/=	155,000/=	1,122,500/=
Wanafunzi wasio wa Sayansi	Bweni	812,500/=	200,000/=	620,000/=	155,000/=	1,787,500/=
	Kutwa	397,500/=	200,000/=	220,000/=	155,000/=	972,500/=

NB ADA INAWEZA KUONGEZEKA WAKATI WOWOTE.

WANAFUNZI WA SAYANSI

Kila mwanafunzi wa masomo ya sayansi (PCM, PCB, CBG na PGM) atatakiwa kulipa shs. 75,000/= zaidi kila muhula kwa ajili ya ununuzi wa kemikali.

(ii) MALIPO MENGINE

Wanafunzi watakaorudia mtihani wa kidato cha IV – 2017 (wanaotafuta Credit)

Kila mwanafunzi atalipa shs. 100,000/= kugharamia masomo ya jioni

yatakayofundishwa hapa shuleni kuanzia tarehe 12/06/2017 hadi tarehe 29/09/2017.

Wale watakaoanza tarehe 06/03/2017 hadi tarehe 31/05/2017 watalipa shs.

150,000/= kugharamia mafunzo ya awali kidato cha Tano, kama watakuwa wanatokea nyumbani na shs. 250,000/= kama watakaa Hosteli ya shule.

(iii) Shule inatoa mafunzo ya Kompyuta kwa gharama ya shs. 50,000/= kwa mwaka kupitia kitengo cha Ufundi (VETA), na vyeti vya VETA vitatolewa kwa wanafunzi watakaomaliza mafunzo hayo, ya mwaka mmoja.

2. SARE ZA SHULE: Ili kuwa na sare za shule zenye rangi sahihi zinatakiwa zishonwe shuleni zote.

Mavazi ya wasichana

Mavazi	Kutwa	Bweni
(a) Sketi mbili @ 20,000/=	40,000/=	40,000/=
(b) Shati mbili nyeupe 10,000/=	20,000/=	20,000/=
(c) Viatu vya ngozi jozi mbili nyeusi, visigino vifupi	-	-
(d) Soksi nyeupe.	-	-
(e) Nguo za Michezo Traki suti Nyeusi /Light Blue	-	-
(f) Baibui rangi nyeusi na hijabu nyeupe	-	-
(g) Sweta moja (1) la kijani 15,000/=	-15,000/=	15,000/=
(h) Gauni ya kushindia baada ya masomo mbili (2) @ 15,000/=		30,000/=
(i) T-shirt yenye nembo ya shule ni ya lazima kwa kila mwanafunzi @ 12,000/=	12,000/=	12,000/=
Jumla TSHS	87,000/=	117,000/=

3. Mavazi ya wavulana

Mavazi	Kutwa	Bweni
(a) Suruali mbili – kijani @ 20,000/=	40,000/=	40,000/=
(b) Shati mbili nyeupe 10,000/=	20,000/=	20,000/=
(c) Viatu vya ngozi jozi mbili nyeusi, visigino vifupi,	-	-
(d) Soksi nyeupe	-	-
(e) Nguo za Michezo Traki Suti Nyeusi / Light Blue	-	-
(f) Kanzu nyeupe (wavulana wanaoenda msikitini)	-	-
(g) Sweta moja (1) ya kijani 15,000/=	15,000/=	15,000/=
(h) Suruali 1 ya kushindia	-	24,000/=
(i) T-shirt yenye nembo ya shule ni ya lazima kwa kila mwanafunzi 12,000/=	12,000/=	12,000/=
JUMLA SHS.	87,000/=	111,000/=

4. **“REAM”** ya karatasi

- Lete rimu moja ya karatasi aina ya A4 kwa mwaka.

5. **PICHA:** Lete picha mbili(2) za passport size zilizopigwa hivi karibuni.

6. **CHETI CHA DAKTARI.**

Kabla hajapokelewa kuanza masomo itabidi apimwe Afya Hosptal, inayotambulika na Serikali na kuleta cheti hicho hapo shuleni kwa Mkuu wa shule au Makamu wa Mkuu wa shule. Fomu ya kupeleka kwa Daktari imeambatanishwa.

7. **HOSTELI**

Gharama za chakula na malazi kwa muhula mmoja ni Tsh. 400,000/= yaani kwa mwaka ni Tsh. 800,000/=. Mwanafunzi anapojiunga na hosteli anatakiwa kuleta, Blanketi, shuka 2 Blue, Pink na neti ya mbu, mto, ndoo na vifaa vya kulia chakula.

***Mwanafunzi haruhusiwi kuhama hosteli kwa sababu yoyote ile.**

Nafasi za hostel zipo zinapatikana kwa kuwahi.

Godoro linapatikana shuleni kwa gharama ya Tsh. 15,000/= kwa mwaka.

8. **SHUGHULI ZA KUJITEGEMEA NA USAFI**

Kila mwanafunzi atachangia sh. 5,000/=kwaajili ya vifaa vya usafi.

9. ZINGATIA MAMBO MUHIMU YAFUATAYO:-

Mara tu mwanafunzi anapojiunga na shule anatakiwa kulipa Ada na michango. Malipo ya ada ya shule na michango mingine, yalipwe kwa kupitia Benki kama ifuatavyo:-

- (i) Ada ya shule na michango - ilipwe kupitia Akauti Na. **01J1065130200 CRDB JINA LA ACC. META SECONDARY** Benki mahali popote ulipo.
- (ii) Ada ya hosteli ilipwe kupitia Akaunti Na. **01J1065130201 CRDB JINA LA ACC. META SECONDARY** popote ulipo.
- (iii) Au Ada ya shule, michango na ada ya bweni ilipwe kupitia Akaunti Na. **016101001397 NBC JINA ACC. META SECONDARY** Benki mahali popote ulipo.
- (iv) Ada ya shule, michango na ya bweni unaweza kulipia **NMB Tawi** lolote Akaunti Na. **6106600116 NMB Meta Sekondari Mbeya.**

- BAADA YA KULIPA KUPITIA BENKI LETA PAY-IN-SLIP SHULENI ILI UPEWE RISITI.

MALIPO YA FEDHA TASLIMU (CASH) HAYAPOKELEWI SHULENI.

- USIMPE FEDHA YA ADA MTU AU MWALIMU/MFANYAKAZI YEYOTE WA META SEKONDARI.

UPOTEVU WA FEDHA KWA NJIA HIYO NI HASARA KWAKO.

- ADA YA SHULE IKISHALIPWA HAITARUDISHWA KWA SABABU YOYOTE ILE.

- (v) Shule hairuhusu mwanafunzi kuendelea na masomo bila malipo ya michango yote na ada yote ya awamu husika.

Mwanafunzi anatakiwa aje na hati za malipo ya ada kupitia benki (Bank deposit slips) kama ilivyoelekezwa hapa juu. Asipofanya hivyo hatapokelewa.

- (vi) Kwa mwanafunzi ambaye bado anatafuta sifa za kujiunga na kidato cha sita, atatakiwa kukamilisha ada yote ya shule anapoanza muhula wa pili kidato cha Tano.
- (vii) Mwanafunzi anatakiwa kufuata sheria na kanuni za shule ambazo zimeambatanishwa na maelezo haya.
- (viii) Mwanafunzi anatakiwa kuonyesha bidii katika masomo yake kukazana kusoma na kuwa na wastani wa 45% kujihakikishia kufaulu mitihani ya ndani na ya kitaifa ya kidato cha sita. Wanafunzi wanaoacha kufanya mitihani ya ndani kwa makusudi watakuwa wamejifukuza wenyewe.
- (ix) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na simu ya mkononi shuleni. Ni kosa kubwa la kinidhamu kukamatwa na simu shuleni. Simu ikikamatwa, itavunjwa na mwanafunzi atarudishwa nyumbani.

- (x) Wanafunzi wote wanaochukua masomo ya sayansi waje na "Mathematical sets na "scientific calculators".
Vile vile kila mwanafunzi anashauriwa kuja na kamusi ya Kiswahili (kwa wanafunzi wa somo la Kiswahili) na "Advanced learners English Dictionary" (kwa wanafunzi wote) pamoja na madaftari makubwa 10 (counter books) kwa wanafunzi wote kwa ajili ya kunakili mada za ubaoni.
- (xi) Njoo na hati za kitaaluma kama vile "leaving certificate na "Necta results slip" ili tuweze kuhakiki vizuri sifa zako za kitaaluma.
- (xii) Ikumbukwe kwamba vijana wanaopokelewa shuleni hapa kujiunga na kidato cha tano huku wakitafuta sifa ambazo zimeainishwa na Baraza la mithani la Taifa, watasajiliwa kufanya mtihani wa kidato cha sita kama watahiniwa wa kujitegemea Mei 2019 au kufanya mtihani kama wanafunzi Mei 2020.

N.B: Mwanafunzi anayekuja bweni hatapokelewa baada ya saa 11.30.JIONI

Nakutakia Heri na Baraka kuja kujiunga na shule ya sekondari Meta.

*Mavazi ya nyumbani hayaruhusiwi kabisa.

R. C. Nyandindi
Mkuu wa Shule